Tập thể A1 khóa 2010-2013
Chào mừng các bạn đến với diễn đàn của lớp 11 A 1 trường THPT Lý Tự Trọng.
Đây là nơi các bạn có thể cùng tham gia học tập và chia sẻ mọi thứ của cuộc sống!
Chúc các bạn một ngày hạnh phúc
Chào mừng các bạn đến với diễn đàn của lớp 11 A 1 trường THPT Lý Tự Trọng.
Đây là nơi các bạn có thể cùng tham gia học tập và chia sẻ mọi thứ của cuộc sống!
Chúc các bạn một ngày hạnh phúc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Sao không là mặt trời gieo hạt nắng vô tư

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Mọi người nên sử dụng FIREFOX khi lên FORUM, truyện cười sẽ hiển thị tốt
Cười lên cho đời nó vui
Top posters
face_to_face (1067)
xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) Vote_lcap1xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_voting_barxin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) Empty 
Pandora (914)
xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) Vote_lcap1xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_voting_barxin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) Empty 
mắt_biếc (856)
iamme_070494 (550)
boykute_kissvipdtq (517)
pelinkiu (451)
so sad (412)
candy_chanko (382)
Pi cute (301)
gorilla102 (281)
Latest topics
» Yêu cầu ca khúc trong mục Quà tặng âm nhạc và thông điệp yêu thương
xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeWed 25 May - 21:32:59 by snowflake

» pj quyet khj hoc phan WRITING
xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeSun 7 Sep - 7:57:35 by socconteen97

» mới vào nhóm của các anh chị
xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeSat 6 Sep - 20:23:52 by socconteen97

» Kho Ebook Khổng Lồ Luyện Thi Đại Học
xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeSat 6 Sep - 17:16:13 by DoThaoVy.97

» that should be me
xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeFri 3 Jan - 23:27:10 by sampeony

» Nhật kí hằng ngày
xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeThu 15 Aug - 22:02:21 by Pandora

» tin tức thể thao!!!
xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeTue 16 Oct - 22:33:33 by boykute_kissvipdtq

» chien luoc on bai!
xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeSun 7 Oct - 20:14:26 by face_to_face

» Y NGHIA HOA XUONG RONG
xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeSun 7 Oct - 20:08:33 by face_to_face

» bài tập địa lý 12, bài 2,3 trang 44
xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeSun 7 Oct - 19:52:01 by face_to_face

» bất đẳng thức!! cách làm???
xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeSun 7 Oct - 15:38:51 by snowflake

» Xem và tự cảm nhận...
xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeSun 7 Oct - 10:09:44 by snowflake

» "Giờ Trái đất - làm sao để không chỉ là một giờ?"
xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeSun 7 Oct - 9:48:01 by snowflake

» Lưu ý khi thức đêm
xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeSun 7 Oct - 9:41:02 by snowflake

» what are words
xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeSun 7 Oct - 9:26:40 by snowflake

Top posting users this week
No user
Thống Kê
Hiện có 3 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 3 Khách viếng thăm :: 1 Bot

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 37 người, vào ngày Mon 10 Apr - 9:27:14

Share | 

xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
mắt_biếc
Bộ tư lệnh
Bộ tư lệnh
mắt_biếc

Tiền vàng : 2330
Huy chương : Thành viên tiêu biểu

xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) Empty
Bài gửiTiêu đề: xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix)   xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeThu 5 May - 17:37:47

Em mỉm cười, một nụ cười nhẹ bẫng đủ để không ai nhận ra dấu vết của nó, nhưng anh thấy, và anh hiểu ý nghĩa của nụ cười ấy.

Bao nhiêu lâu rồi nhỉ, hai tháng, à không, chính xác là 2 tháng và 17 ngày. Nhanh em nhỉ, dường như thời gian cho một tình yêu là quá lâu và cho một lời chia tay thật nhanh. Nhanh choáng váng đến nỗi một buổi nhìn sang bên cạnh, nhìn vào mắt em, anh hiểu, mình đã không còn là của nhau.

xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) Mua%20hoa%20tuyet
Ai đó từng nói, tình yêu chỉ cần một lý do là yêu. Nhưng chia tay thì bao nhiều lý do cho đủ.
Ngày mình yêu nhau cũng thế. Anh luôn lúng túng mỗi khi em hỏi: "Vì sao anh lại yêu em ?".

Lúng túng thật sự. Không phải vì không yêu, mà vì anh không biết yêu em vì cái gì, chỉ đơn giản là từ buổi chiều hôm đầu tiên gặp nhau, anh biết mình phải yêu em. Như định mệnh vậy. Nó rơi xuống đột ngột đến nỗi anh không nhận ra.

Em mang đến một cái gì đó rất khác với anh trước đây. Trước đây của anh chỉ là cái vòng lẩn quẩn học, rồi chán thì đi cà phê với lũ bạn, lâu lâu anh em tụ họp lại lai rai. Hết! Nhiều khi anh thấy chán nản, muốn làm một cái gì đó khác bình thường. Nhưng làm gì bây giờ?
Từ lúc có em, anh suy nghĩ nhiều hơn, làm sao để em vui, làm sao để em yêu anh nhiều hơn nữa và làm gì cho cả tình yêu của cả hai đứa.
Em hài hước, về khoản này là giống anh nhất. Còn lại, em khác anh hoàn toàn. Thật thế!

Em trẻ con làm anh nhiều khi phát bực, em nhạy cảm nên toàn lo vẩn vơ. Em yếu đuối như một cô bé con vậy. Bên em, anh muốn mình thật mạnh mẽ, thật nhiều tình yêu thương để khoả lấp đi những lo lắng, những nghi ngại trong em. Nhưng... bao nhiêu cho đủ ?

Nhớ có lần em muốn mình phải làm cái gì đó thật lãng mạn. Thế là hai đứa gửi xe, đi dạo bộ. Đang đi, bỗng em reo lên:

"Tối nay có trăng kìa anh!"

Bất giác anh nhìn lên, ừ nhỉ, có trăng, sáng thật. Rồi nhìn sang em, vẫn còn vui sướng vì cái sự phát hiện ra trăng của mình, như thể trên đời này chỉ mình em thấy trăng thôi. Em là thế, ngộ nghĩnh, có thể vui vì một điều gì đó rất bình thường. Nhiều khi đến kỳ lạ. Cứ thế em cuốn anh theo, một cách tự nhiên, anh nhận ra rằng mình càng yêu em hơn. Nhưng ngu ngốc thay, anh không nhận ra rằng em cũng thế.

Rồi cái ôm đầu tiên. Em nói em rất thích được ôm từ phía sau, vì nó làm em cảm thấy ấm áp và được che chở thật an toàn. Khi anh ôm em, em giật mình. Và rồi em ngoan ngoãn, bình yên trong vòng tay anh. Khi ấy anh cảm thấy mình thật hạnh phúc. Và khi ấy anh mới biết yêu và được yêu thật kỳ diệu...

Em luôn hỏi:

"Vì sao anh luôn ấm mà em lại lạnh thế?"

Có lẽ vì mình yêu nhau khi mùa đông. Tay em lúc nào cũng lạnh. Anh đều phải ấp trong tay mình nó mới ấm lại được. Mỗi lần như thế em thích lắm. Em luôn nũng nịu than lạnh để được ấp trong tay anh. Tình yêu thật ấm áp!

Em không biết uống cà phê, thế là mỗi lần mình đi uống nước, anh lại tập cho em uống. Anh đút từng muỗng, em nhăn mặt như con nít uống thuốc vậy, nhìn rất đáng yêu. Anh không biết rằng em chịu tập uống nó vì anh, vì anh rất thích uống cà phê, vì em muốn được cùng anh thưởng thức vị nồng và ấm sực của nó khi mùa đông về. Cho đến lúc này anh vẫn không nhận ra là em cũng rất yêu anh.

Anh không nhận ra...

Nên anh đã để em ra đi...

Hôm ấy, em bảo anh không đánh mất em, anh chỉ để em ra đi thôi.
Đêm đó, anh đã suy nghĩ. Và lần đầu tiên anh nhận ra rằng em yêu anh, yêu rất nhiều. Anh đã tự mắng mình như một thằng ngốc!
Vì anh đã không tin tưởng vào tình yêu của em. Anh bắt em phải chờ đợi để xác định lại tình cảm của mình. Nhưng đã yêu thì xác định gì nữa.

Em mệt mỏi!

Cũng đúng thôi, vì anh không có lòng tin vào tình yêu này, anh đã trở nên yếu đuối từ lúc nào cũng không rõ nữa...

Ngày mình chia tay
Trời vẫn còn đông...
Đông cho trời và đông cho lòng người...

Tình cờ thay, hôm nay, anh lại gặp em ở một quán cà phê mới mở. Anh mới nhớ ra rằng ngày trước em có sở thích khám phá những quán nước mới và thích đi một mình. Anh không hiểu vì một mình thì buồn lắm, em chỉ cười vì chính em cũng không hiểu được cái sở thích kỳ quặc ấy của mình.
xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) Y0_429974001252641022
Em vẫn thế, vẫn mái tóc đen dài để tự nhiên, vẫn cái áo cổ lọ màu cam chói chang mà em bảo mùa đông u ám nên phải mặc những màu tươi như thế, nhưng anh hiểu còn một lý do nữa là vì em sợ nỗi buồn, sợ sự cô độc...

Nhưng hôm nay, cô nhóc vẫn mảnh khảnh, bên chiếc bàn nhỏ bé, trên mặt vẫn còn vương vài giọt mưa. Bất giác anh muốn đến lau cho em, nhưng sựng lại, ừ nhỉ, đâu có được, mình đã để em đi rồi mà. Em đã không là của mình nữa rồi.

Em đang lơ đãng nhìn đi đâu đó, không phát hiện ra anh. Phải suy nghĩ một hồi lâu, anh quyết định sẽ đến chào em, cái cảm giác là những người xa lạ làm anh thấy khó chịu. Vừa dợm bước, anh đã thấy em đứng lên, mỉm cười rất tươi, nụ cười dành cho một ai đó sắp bước vào.

Một chàng trai. Sao lại như thế?
Phải rồi, mình chia tay rồi mà!
Em tìm hiểu và yêu một người mới cũng là chuyện bình thường thôi. Bình thường thôi!

Hai người trò chuyện rất vui vẻ, người ấy đưa tay lau những giọt nước trên mặt em, em đưa đôi tay nhỏ bé chỉnh cổ áo cho người ấy, những cử chỉ trìu mến dành cho một người khác. Không phải anh!

Phải rồi. Mình chia tay nhau rồi mà!

Rồi hai người đứng dậy, hình như phải đi đâu đó. Bất giác, anh muốn chạy đến và níu tay em lại, bất giác anh thấy mình bất lực, ngu ngốc như cái thằng mà mấy tháng trước đã để em ra đi...

Và bất giác, em quay về phía anh, chính xác là nhìn vào mắt anh, em thoáng cười, nụ cười nhẹ đủ để không ai nhận ra dấu vết của nó, nhưng anh hiểu và nhận ra nụ cười đó.

Em đi rồi, ngồi một mình trong quán, lại bất giác, anh tự hỏi:

"Không biết em đã uống cà phê được chưa?"

Và bất giác anh lấy điện thoại, vào danh bạ, tìm đến tên em. Nhưng đâu mất rồi nhỉ?

Phải rồi, mình đã chia tay!
Pi cute
Thiếu tá
Thiếu tá
Pi cute

Tiền vàng : 1006

Bài gửiTiêu đề: Re: xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix)   xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeThu 5 May - 17:41:51

xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) 284475322
iamme_070494
Đại tá
Đại tá
iamme_070494

Tiền vàng : 2046

Bài gửiTiêu đề: Re: xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix)   xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeThu 5 May - 17:43:54

:khoc
http://vn.360plus.yahoo.com/who_can_is_my_love
Pi cute
Thiếu tá
Thiếu tá
Pi cute

Bài gửiTiêu đề: Re: xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix)   xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeThu 5 May - 17:50:05

e sẽ ko nói chia tay với ấy...của e
mắt_biếc
Bộ tư lệnh
Bộ tư lệnh
mắt_biếc

Bài gửiTiêu đề: Re: xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix)   xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeThu 5 May - 17:51:12

thiệt là bùn mà. mà ng sao vậy?
face_to_face
Thượng thư bộ Hình
Thượng thư bộ Hình
face_to_face

Tiền vàng : 3637
Huy chương : Huy chương cống hiến

Bài gửiTiêu đề: Re: xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix)   xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeThu 5 May - 17:54:58

hjx hjx Phải rồi, mình đã chia tay!
tại sao phải chia tay?
iamme_070494
Đại tá
Đại tá
iamme_070494

Bài gửiTiêu đề: Re: xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix)   xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeThu 5 May - 17:58:02

why????????????? because ??????.....tui potay :chh
Pi cute
Thiếu tá
Thiếu tá
Pi cute

Bài gửiTiêu đề: Re: xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix)   xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeThu 5 May - 18:08:51

mih chưa chia tay nên ko pít cảm giác đau khổ ấy là thế nào???
mắt_biếc
Bộ tư lệnh
Bộ tư lệnh
mắt_biếc

Bài gửiTiêu đề: Re: xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix)   xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeThu 5 May - 18:09:50

vậy đừng nên thử
Pi cute
Thiếu tá
Thiếu tá
Pi cute

Bài gửiTiêu đề: Re: xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix)   xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeThu 5 May - 18:16:01

mih mun thứ để hiu các bạn hơn
mắt_biếc
Bộ tư lệnh
Bộ tư lệnh
mắt_biếc

Bài gửiTiêu đề: Re: xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix)   xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeThu 5 May - 18:16:42

đừng như dậy! nhìn mình mà ng còn mún à! thịt tình
Pi cute
Thiếu tá
Thiếu tá
Pi cute

Bài gửiTiêu đề: Re: xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix)   xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeThu 5 May - 18:20:09

hi, ng tin vào sự thật........vào cái mìh sẽ cóa và sẽ mất đy
mắt_biếc
Bộ tư lệnh
Bộ tư lệnh
mắt_biếc

Bài gửiTiêu đề: Re: xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix)   xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeThu 5 May - 18:21:13

cũng như tr đã từng tin vào những cái mình đã có và rùi.......
mắt_biếc
Bộ tư lệnh
Bộ tư lệnh
mắt_biếc

Bài gửiTiêu đề: Re: xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix)   xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeThu 5 May - 18:21:41

...mất alll
iamme_070494
Đại tá
Đại tá
iamme_070494

Bài gửiTiêu đề: Re: xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix)   xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeThu 5 May - 18:23:54

:kh
Pi cute
Thiếu tá
Thiếu tá
Pi cute

Bài gửiTiêu đề: Re: xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix)   xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeThu 5 May - 18:25:53

ko pải là all...........nó chỉ là cái j đó nhỏ bé trong cái lớn lao thui...
face_to_face
Thượng thư bộ Hình
Thượng thư bộ Hình
face_to_face

Tiền vàng : 3637
Huy chương : Huy chương cống hiến

Bài gửiTiêu đề: Re: xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix)   xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeThu 5 May - 18:58:54

thui đừng nói chuyện này nữa, buồn lem'
mắt_biếc
Bộ tư lệnh
Bộ tư lệnh
mắt_biếc

Bài gửiTiêu đề: Re: xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix)   xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeThu 5 May - 23:56:47

sao anh trường cứ thể này ---> :kh hoài dậy ta
iamme_070494
Đại tá
Đại tá
iamme_070494

Bài gửiTiêu đề: Re: xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix)   xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitimeFri 6 May - 8:40:22

tui e noi hay thek muk pjk noi j nen chj :kh la dc uj ha :wi
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix)   xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix) I_icon_minitime

xin lỗi admin nhưng cho sin đăng bài ty chút nhen!(hix)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» tặng cả nhà bài này ăn tết zui nhé!
» :)) 1 chút nghĩ suy
» Những bức hình- những cuộc đời -ai yếu tim k nên vô
» cho 8 chút ngen
» Chút thơ con cóc về con trai - con gái
Trang 1 trong tổng số 1 trang