Tập thể A1 khóa 2010-2013
Chào mừng các bạn đến với diễn đàn của lớp 11 A 1 trường THPT Lý Tự Trọng.
Đây là nơi các bạn có thể cùng tham gia học tập và chia sẻ mọi thứ của cuộc sống!
Chúc các bạn một ngày hạnh phúc
Chào mừng các bạn đến với diễn đàn của lớp 11 A 1 trường THPT Lý Tự Trọng.
Đây là nơi các bạn có thể cùng tham gia học tập và chia sẻ mọi thứ của cuộc sống!
Chúc các bạn một ngày hạnh phúc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Sao không là mặt trời gieo hạt nắng vô tư

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Mọi người nên sử dụng FIREFOX khi lên FORUM, truyện cười sẽ hiển thị tốt
Cười lên cho đời nó vui
Top posters
face_to_face (1067)
Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 Vote_lcap1Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_voting_barNhững câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 Empty 
Pandora (914)
Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 Vote_lcap1Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_voting_barNhững câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 Empty 
mắt_biếc (856)
iamme_070494 (550)
boykute_kissvipdtq (517)
pelinkiu (451)
so sad (412)
candy_chanko (382)
Pi cute (301)
gorilla102 (281)
Latest topics
» Yêu cầu ca khúc trong mục Quà tặng âm nhạc và thông điệp yêu thương
Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeWed 25 May - 21:32:59 by snowflake

» pj quyet khj hoc phan WRITING
Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeSun 7 Sep - 7:57:35 by socconteen97

» mới vào nhóm của các anh chị
Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeSat 6 Sep - 20:23:52 by socconteen97

» Kho Ebook Khổng Lồ Luyện Thi Đại Học
Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeSat 6 Sep - 17:16:13 by DoThaoVy.97

» that should be me
Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeFri 3 Jan - 23:27:10 by sampeony

» Nhật kí hằng ngày
Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeThu 15 Aug - 22:02:21 by Pandora

» tin tức thể thao!!!
Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeTue 16 Oct - 22:33:33 by boykute_kissvipdtq

» chien luoc on bai!
Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeSun 7 Oct - 20:14:26 by face_to_face

» Y NGHIA HOA XUONG RONG
Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeSun 7 Oct - 20:08:33 by face_to_face

» bài tập địa lý 12, bài 2,3 trang 44
Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeSun 7 Oct - 19:52:01 by face_to_face

» bất đẳng thức!! cách làm???
Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeSun 7 Oct - 15:38:51 by snowflake

» Xem và tự cảm nhận...
Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeSun 7 Oct - 10:09:44 by snowflake

» "Giờ Trái đất - làm sao để không chỉ là một giờ?"
Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeSun 7 Oct - 9:48:01 by snowflake

» Lưu ý khi thức đêm
Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeSun 7 Oct - 9:41:02 by snowflake

» what are words
Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeSun 7 Oct - 9:26:40 by snowflake

Top posting users this week
No user
Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 37 người, vào ngày Mon 10 Apr - 9:27:14

Share | 

Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : Previous  1, 2
Tác giảThông điệp
Pandora
Bộ tư lệnh
Bộ tư lệnh
Pandora

Tiền vàng : 3225
Đến từ : 1 góc của cuộc sống, đau thương có, vui có, buồn có, hạnh phúc có....
Huy chương : Huy chương sáng lập

Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Một ly sữa   Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeFri 16 Dec - 17:41:54

Một ly sữa

Có một cậu bé nghèo bán hàng rong ở các khu nhà để kiếm tiền đi học. Hôm đó, cậu lục túi chỉ còn chỉ còn mấy đồng tiền ít ỏi mà bụng đang rất đói.

Cậu quyết định xin một bữa ăn tại một căn nhà gần đó. Cậu hốt hoảng khi thấy một cô bé dễ thương ra mở cửa. Thay vì xin ăn, cậu ta đành xin một ly nước uống. Cô bé nghĩ rằng cậu ta trông đang đói nên đem ra một ly sữa lớn.

Cậu uống từ từ, rồi hỏi: "Tôi nợ bạn bao nhiêu?"

Cô bé đáp: "Bạn không nợ tôi bao nhiêu cả. Mẹ dạy rằng chúng tôi không bao giờ nhận tiền khi làm một điều tốt."

Cậu ta nói: "Vậy thì tôi cảm ơn bạn nhiều lắm."

Khi Howard Kelly rời căn nhà đó, cậu ta không những cảm thấy trong người khoẻ khoắn, mà còn thấy niềm tin vào con người, vào cuộc sống rất mạnh mẽ.

Sau bao năm, cô gái đó bị ốm nghiêm trọng. Các bác sĩ trong vùng bó tay và chuyển cô lên bệnh viện trung tâm thành phố để các chuyên gia chữa trị căn bệnh hiểm nghèo này. Tiến sĩ Howard Kelly được mời làm chuyên gia. Khi nghe tên nơi ở của bệnh nhân, một tia sáng lạ loé lên trong mắt anh ta. Anh đứng bật dậy và đi đến phòng cô gái. Anh nhận ra cô gái ngay lập tức. Anh quay trở lại phòng chuyên gia và quyết tâm phải gắng hết sức để cứu được cô gái. Anh đã quan tâm đặc biệt. Sau thời gian đấu tranh lâu dài, căn bệnh của cô gái đã qua khỏi. Anh cầm tờ hoá đơn thanh toán viện phí, viết gì đó bên lề và cho chuyển lên phòng cô gái.

Cô gái lo sợ không dám mở tờ hoá đơn viện phí ra, bởi vì cô chắc chắn rằng đến suốt đời thì cô cũng khó mà thanh toán hết số tiền này.

Cuối cùng cô can đảm nhìn, và chú ý đến dòng chữ bên cạnh tờ hoá đơn: "Đã thanh toán đủ bằng một ly sữa."
(Ký tên)
Tiến sĩ Howard Kelly.

Mắt đẫm lệ, cô gái xúc động thốt lên: "Lạy chúa, tình yêu thương bao la của người đã lan rộng trong trái tim và bàn tay con người."
https://10a1ltt.forumvi.com
Pandora
Bộ tư lệnh
Bộ tư lệnh
Pandora

Bài gửiTiêu đề: Re: Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống   Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeFri 16 Dec - 19:25:37

Hãy nên nhớ rằng những việc nhỏ nhặt bạn làm ở hiện tại sẽ ảnh hưởng rất lớn đến tương lai.

Nếu bạn gieo thành thật, bạn sẽ gặt lòng tin .
Nếu bạn gieo lòng tốt , bạn sẽ gặt thân thiện.
Nếu bạn gieo khiêm tốn, bạn sẽ gặt cao thượng.
Nếu bạn gieo kiên nhẫn, bạn sẽ gặt chiến thắng.
Nếu bạn gieo cân nhắc, bạn sẽ gặt hoà thuận.
Nếu bạn gieo chăm chỉ, bạn sẽ gặt thành công.
Nếu bạn gieo tha thứ, bạn sẽ gặt hoà giải.
Nếu bạn gieo cởi mở, bạn sẽ gặt thân mật.
Nếu bạn gieo chịu đựng, bạn sẽ gặt cộng tác.
Nếu bạn gieo niềm tin, bạn sẽ gặt phép mầu.

Nhưng...
Nếu bạn gieo dối trá, bạn sẽ gặt ngờ vực.
Nếu bạn gieo ích kỷ, bạn sẽ gặt cô đơn.
Nếu bạn gieo kiêu hãnh, bạn sẽ gặt huỷ diệt.
Nếu bạn gieo đố kỵ, bạn sẽ gặt phiền muộn.
Nếu bạn gieo lười biếng, bạn sẽ gặt mụ mẫn.
Nếu bạn gieo cay đắng , bạn sẽ gặt cô lập.
Nếu bạn gieo tham lam, bạn sẽ gặt tổn hại.
Nếu bạn gieo tầm phào , bạn sẽ gặt kẻ thù.
Nếu bạn gieo lo lắng, bạn sẽ gặt âu lo.
Nếu bạn gieo tội lỗi, bạn sẽ gặt tội lỗi.
Vì vậy, hãy cẩn thận với những gì bạn gieo hôm nay, nó sẽ quyết định những gì bạn gặt vào ngày mai!
Pandora
Bộ tư lệnh
Bộ tư lệnh
Pandora

Bài gửiTiêu đề: Re: Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống   Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeFri 16 Dec - 19:51:19

Pandora
Bộ tư lệnh
Bộ tư lệnh
Pandora

Bài gửiTiêu đề: Re: Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống   Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeFri 16 Dec - 19:53:39

4 ngọn nến

Nếu trái tim con người luôn cháy lên ngọn lửa hy vọng, chúng ta sẽ tìm được những điều tốt đẹp cho cuộc sống như tình yêu, niềm tin và hòa bình.

Trong một căn phòng, không gian tĩnh lặng tới mức người ta có thể nghe thấy tiếng thì thầm của những ngọn nến. Cây nến thứ nhất than vãn: "Ta là biểu tượng của Thái Bình, Hoà Thuận. Thế nhưng đời nay những cái đó thật chông vênh. Thế giới hiếm khi im tiếng gươm súng, người với người - thậm chí vợ chồng anh em trong một nhà cũng chẳng mấy khi không cãi cọ". Thế rồi ngọn nến leo lét, ngọn lửa mờ dần cho tới khi ánh sáng lụi tắt hoàn toàn.

Ngọn nến thứ hai vừa lắc vừa kể lể: ''Ta là Niềm Tin. Thế nhưng trong thế giới này hình như ta trở nên thừa thãi, một món xa xỉ. Biết bao kẻ sống theo thời không cần tới niềm tin". Nói rồi ngọn nến từ từ, tắt tỏa ra một làn khói trắng luyến tiếc.

''Ta là Tình Yêu - ngọn nến thứ ba nói - Nhưng ta không còn đủ sức để tỏa sáng nữa. Người ta gạt ta ra một bên và không thèm hiểu giá trị của ta. Cứ nhìn thế giới mà xem, không thiếu kẻ quên luôn cả tình yêu đối với những người ruột thịt của mình''. Dứt lời phẫn nộ, ngọn nến vụt tắt.

Căn phòng trở nên tối tăm. Chỉ còn một ngọn nến nằm ở góc xa vẫn tiếp tục phát ra ánh sáng, như ngôi sao đơn độc giữa bầu trời đêm âm u. Bất chợt một cô bé bước vào phòng. Thấy ba ngọn nến bị tắt, cô bé thốt lên: ''Tại sao các bạn không cháy nữa? Cuộc sống này luôn cần các bạn. Hòa Bình, Niềm Tin, Tình Yêu phải luôn tỏa sáng chứ''.

Cây nến thứ tư nãy giờ vẫn lặng lẽ cháy trong góc phòng, đáp lời cô gái: ''Đừng lo. Tôi là Hy Vọng. Nếu tôi còn cháy, dù ngọn lửa rất mong manh, chúng ta vẫn có thể thắp sáng lại Hòa Bình, Niềm Tin và Tình Yêu''.

Mắt cô bé sáng lên. Cô bé dùng cây nến thứ tư - Hy Vọng - thắp sáng trở lại các cây nến khác
Pandora
Bộ tư lệnh
Bộ tư lệnh
Pandora

Bài gửiTiêu đề: NHỮNG CẢM GIÁC BÌNH THƯỜNG TUYỆT VỜI!   Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeMon 19 Dec - 17:42:04

NHỮNG CẢM GIÁC BÌNH THƯỜNG TUYỆT VỜI!

Đó là khi:

- Chợt hiểu ra rằng bạn đang được yêu thương.

- "Gọi "Mẹ ơi!" và nghe mẹ nói "Gì đấy con?". Ấy là khi xung quanh ta có mẹ, cha, ông bà, anh em thân thuộc bên cạnh.
- Cười nhiều đến mức thấy...đau cả miệng.
- Nhận được một ánh mắt "đặc biệt".
- Ahhhhh, mình có comment mới trên Facebook, có cả e-mail mới tinh nữa.
- Nghe thấy bài hát mình ưa thích trên TV hoặc trên đài (chứ không phải tự bật CD).
- Chui trong chăn và nghe mưa rơi bên ngoài.
- Bước ra khỏi phòng thi (sau khi làm được bài, tất nhiên).
- Nhận được điện thoại của một người bạn ở xa.
- Tìm được tờ 5.000đ (hay 2000đ thôi cũng được) trong túi áo khoác mà bạn đã không sờ đến từ năm ngoái.
- Dở cuốn album cũ và ngắm hình ảnh của mình từ hồi bé tí. Mình đã từng bé thế này ư?
- Có ai đó nói rằng bạn rất tuyệt.
- Gặp bạn bè.
- Nghe một người nói lại rằng một người khác nói điều gì đó tốt đẹp về bạn.
- Tỉnh dậy sớm và chợt nhớ ra hôm nay là Chủ Nhật và có thể ngủ thêm một chút.
- Mơ một giấc mơ đẹp.
- Uống sôcôla nóng.
- Tìm được lời bài hát mà bạn thích, để bạn có thể hát theo mà không ngại rằng mình hát sai.
- Tim đập nhanh hơn khi nhìn thấy một-người-nhất-định nào đó.
- Nghe thấy tiếng cười của đứa bạn thân.
- Gặp một người bạn cũ đã lâu không liên lạc và chợt thấy rằng người đó vẫn không thay đổi, vẫn quý mến bạn như trước.
- Nhìn khuôn mặt của một người khi họ mở món quà mà bạn đã chuẩn bị rất công phu.
- Tỉnh dậy mỗi sáng và nghĩ rằng mình sẽ có một ngày tốt đẹp.

Đó là những cảm giác rất bình thường nhưng rất tuyệt vời, bạn hãy tận hưởng để biết mình hạnh phúc.
Pandora
Bộ tư lệnh
Bộ tư lệnh
Pandora

Bài gửiTiêu đề: Re: Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống   Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeWed 28 Dec - 20:18:23

Sưu tầm:
Nguồn: petalia.org

"Khi một ai đó bạn muốn quên đi, nhưng càng quên thì bạn càng nhớ... Bạn hiểu rằng người đó đã chiếm phần lớn trái tim bạn."
Khi một ai đó không còn bên bạn, bạn vẫn dõi theo, vẫn quan tâm đến người đó... Bạn hiểu rằng mình đã thực sự yêu.
Khi một ai đó quyết định rời xa bạn, bạn cảm thấy mọi ý nghĩa cũng ra đi... Bạn hiểu rằng đó là người quan trọng của cuộc đời bạn.
Khi một ai đó bạn muốn quên đi, nhưng càng quên thì bạn càng nhớ... Bạn hiểu rằng người đó đã chiếm phần lớn trái tim bạn.
Khi một ai đó khiến bạn bị tổn thương, khiến bạn đau khổ mà bạn vẫn sẵn sàng tỏ ra bình thường và ở bên họ... Bạn hiểu rằng tình yêu
của bạn dành cho người đó rất lớn.
Khi một ai đó được bạn cho rất nhiều, nhưng người đó không coi trọng mà bạn vẫn sẵn sàng cho đi... Bạn hiểu rằng người đó là người có giá trị lớn với cuộc sống của bạn.
Khi một ai đó từ chối bạn, nhưng bạn không cảm thấy hối tiếc những gì mình làm... Bạn hiểu rằng tình yêu của bạn là chân thành.
Khi một ai đó làm bạn đau khổ khi họ ở bên người khác chứ không phải bạn mà bạn vẫn cầu chúc cho họ được hạnh phúc... Bạn hiểu rằng bạn yêu người đó còn hơn cả bản thân mình.
Khi một ai đó, dù bạn biết người đó đã xa bạn và mỗi lần nhớ lại bạn thấy nhói trong tim... Bạn biết rằng bạn không thể tìm đượcai hơn người đó trong cuộc sống này.
Khi một ai đó luôn làm bạn thất vọng, luôn đối xử không công bằng với bạn, luôn làm bạn đau lòng, nhưng bạn vẫn sẵn sàng chịu đựng… Bạn hiểu rằng người đó là người có thể làm thay đổi cuộc đời bạn. Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 111228dskhimotaido Và giờ đây tôi sẽ...
Tôi sẽ quan tâm đến mọi người nhiều hơn và dành một góc nhỏ cho riêng người đó, để tôi luôn cảm giác rằng tôi đã yêu thực sự.
Tôi sẽ cố tìm những ý nghĩa mới của cuộc sống, vì tôi biết tôi cũng quan trọng với một ai đó.
Tôi sẽ vẫn nhớ, nhưng nhớ chỉ là thoáng về.... để tôi biết rằng tôi không vô cảm và tôi còn có một trái tim yêu thương.
Tôi sẽ ở bên, như một người bạn... để tôi biết rằng tôi là người biết giữ lời hứa, và tôi trân trọng những gì tốt đẹp đã có với họ.
Tôi sẽ học cách tạo cơ hội mới cho mình... Vì tôi biết, mỗi lần từ chối là một cơ hội mới cho bản thân.
Tôi sẽ học cách sống cao thượng...Vì hạnh phúc thực sự là khi người tôi yêu thương được hạnh phúc.
Tôi sẽ học cách nghĩ về những kỷ niệm đẹp... Vì cuộc sống này không thể sống mãi trong những điều buồn bã.
Tôi sẽ học cách chấp nhận... Vì cuộc sống này đầy rẫy sự bất công....
Và tôi sẽ biết rằng người đó sẽ mãi ở trong tim tôi dù tháng năm có qua đi.
face_to_face
Thượng thư bộ Hình
Thượng thư bộ Hình
face_to_face

Tiền vàng : 3637
Huy chương : Huy chương cống hiến

Bài gửiTiêu đề: Re: Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống   Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeThu 29 Dec - 19:26:01

và tôi biết rằng tôi không phải là ai khác mà tôi chính là tôi
Pandora
Bộ tư lệnh
Bộ tư lệnh
Pandora

Bài gửiTiêu đề: Re: Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống   Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeFri 6 Jan - 7:53:56

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy mọi chuyện tốt đẹp bấy lâu nay đã thay đổi ,xin đừng bi quan và buồn khổ ,đó là lúc bạn cần mỉm cười ...

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy người mình yêu thương lại không còn yêu thương mình nữa,xin bạn đừng trách người ấy và hãy tôn trọng quyết định của họ ,bởi vì họ thực sự muốn như thế ,bạn chẳng thể nào ép buộc con tim của người ta khi tình cảm của họ không còn
thuộc về bạn nữa.

Nếu 1 ngày nào đó bạn chợt nhận ra nụ cười mà bạn dành tặng cho ai đó lại có 1 ý nghĩa đặc biệt như thế ,xin bạn hãy tiếp tục mỉm cười và tặng cho tất cả những người còn lại -những người còn chưa thấy được nụ cười tuyệt vời của bạn

Nếu 1 ngày nào đó bạn phát hiện ra những sự thật phũ phàng đằng sau những điều tưởng như tươi sáng kia , xin bạn đừng tuyệt vọng mà hãy tin rằng đằng sau những sự thật phũ phàng ấy chắc chắn có những lý do riêng của nó và điều tốt đẹp vẫn đang chờ đón bạn vào 1 ngày không xa.

Nếu 1 ngày nào đó bạn không còn được như bây giờ ,tài năng ,sức khoẻ ,và nhan sắc đã bị thời gian làm phai màu thì xin bạn chớ lo lắng ,đó là lúc bạn bắt đầu kể lại câu chuyện cuộc đời mà bạn đã trải nghiệm cho những con người trẻ hơn - những con người cần sự chỉ đường sáng suốt của 1 người như bạn đấy.

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy cuộc đời này đáng chán biết dường nào ,và mọi việc dường như đi vào ngõ cụt thì đó là lúc bạn phải bình tĩnh ,can đảm để tìm 1 con đường mới ,dù rằng có thể bạn sẽ bị shock nhưng cách tốt nhất để nhìn thấy màu hồng của cuộc sống là bạn phải mở to mắt ra và chỉ nên nhìn vào những điều tốt đẹp.

Nếu 1 ngày nào đó bạn đối mặt với những lời yêu thương từ những người mà bạn yêu quý ,đó là lúc bạn để con tim mình cất lên tiếng nói chọn lựa ai là người bạn yêu mến nhất và lý trí của bạn sẽ đảm nhận phần việc xem ai là người thích hợp nhất .Thật tuyệt vời nếu người mà bạn yêu nhất lại là người thích hợp với bạn nhất ,nhưng nếu chỉ được chọn 1 trong 2 người đó thì có lẽ bạn nên chọn người đã cùng bạn trải qua những vui buồn ,chia sẽ với bạn tình cảm chân thành của họ và có nhiều kỷ niệm đẹp cùng bạn .Vì khi chọn lựa họ ,bạn sẽ không bao giờ đánh rơi những kỷ niệm đẹp mà bạn có và đó là động lực để 2 người yêu thương nhau hơn.

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy mình đã trưởng thành ,và đủ tự tin để có thể đối mặt với những điều khó khăn sắp tới ,đó là lúc bạn nên chia sẽ kinh nghiệm của mình cho mọi người ,vì ở 1 nơi nào đó vẫn còn nhiều bạn cùng lứa với bạn vẫn đang loay hoay tìm lối đi vững chắc vào đời.

Nếu 1 ngày nào đó ,bạn không còn đủ thời gian để xem ,hay đơn giản là ngẫm nghĩ lại những điều tốt đẹp mà bạn đã trải qua ,đó là lúc bạn cần phải nghỉ ngơi và thư giãn ,vì bạn đang đi quá nhanh trên con đường đời và rất có thể bạn sẽ bạn sẽ vấp ngã .Cách tốt nhất là bạn nên dung hoà giữa công việc và cuộc sống , và luôn mỉm cười .

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy trong cuộc sống có quá nhiều điều tươi đẹp và mọi người xung quanh bạn đã trở thành bạn tốt ,và bạn được 1 ai đó yêu bằng cả con tim thì đó là lúc bạn phải mạnh mẽ lên để giữ lấy những điều tốt đẹp này ,vì nếu bạn không trân trọng ,nâng niu những gì bạn đang có thì bạn đang đánh rơi cơ hội để trải qua hạnh phúc ,tình yêu và cả những nụ cười nữa đấy.

Nếu 1 ngày nào đó .....
Pandora
Bộ tư lệnh
Bộ tư lệnh
Pandora

Bài gửiTiêu đề: Re: Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống   Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeFri 6 Jan - 7:57:44

Relax đi, thư giãn , khóc đi khi còn có thể...
Pandora
Bộ tư lệnh
Bộ tư lệnh
Pandora

Bài gửiTiêu đề: Re: Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống   Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeTue 10 Jan - 7:24:32

Các cậu nghĩ bọn mình có cứu được nó không? - Một cậu bé thốt lên.

- Tớ không biết, trông nó tệ quá! - Một cậu bé khác thêm vào.

- Các cậu phải tin cái đã! - Cậu bé nhỏ con nhất nói to - Có thể mất thời gian, nhưng chúng ta sẽ cứu được!

Vài ngày trước, ba cậu bé đã làm một hình người tuyết to nhất trong công viên. Nhưng thời tiết ấm lên, một chút mưa và gió đã làm hỏng nó. Cái mũ thì bay đâu mất, nó chỉ còn lại một mắt, và ngay cả cái mũi bằng củ cà-rốt cũng đã bị bọn sóc ăn mất.

- Nhưng chúng ta làm gì có tuyết mà sửa! - Một cậu bé thở dài.

Tuyết quanh đó đã tan gần hết. Một cậu bé bỗng chỉ tay ra ngôi nhà lớn cạnh công viên :

- Vườn nhà ông Jeffries còn rất nhiều tuyết! Khu vườn có mái che nắng mà!

- Nhưng tớ không vào xin đâu, ông ấy dữ lắm!

- Thế thì chẳng bao giờ chúng ta sửa được người tuyết cả!

Ba cậu bé ngồi lặng lẽ. Bỗng nhiên, cậu nhỏ con nhất đứng dậy:

- Tớ sẽ đi hỏi ông ấy!

Hai cậu bé cao lớn hơn hoảng hốt:

- Thế nào rồi cậu cũng bị ông ấy nhốt lại cho mà xem!

Nhưng cậu bé nhỏ con nhất đã chạy vụt đi. Thu hết can đảm, cậu bé bước vào vườn nhà ông Jeffries và gõ cửa. Mãi, cuối cùng một ông cụ cũng ra mở cửa.

Một chút sau, hai cậu bé ngồi chờ ở công viên thấy cậu bé nhỏ con đi ra phía trước, ông Jeffries theo sau.

- Nó dẫn ông ấy ra đuổi chúng ta hay sao? - Một trong hai cậu bé đứng bật dậy, lo lắng.

Nhưng không phải thế. ông Jeffries cầm theo hai cái xẻng xúc tuyết và kéo một cái xe đẩy to. ông bắt đầu xúc tuyết trong vườn nhà, rồi kéo cái xe vào công viên. ông Jeffries kêu to:

- Các cậu bé, ông cháu ta cùng phải sửa lại người tuyết này!

Bốn ông cháu lấy tuyết sửa lại từng chỗ bị vỡ, làm lại mắt bằng cục
than, và làm lại mũi bằng một củ cà-rốt tươi. Có lẽ tất cả sự dữ dằn của ông Jeffries chỉ là do người ta đồn thổi...Cuối cùng thì người tuyết cũng đã hoàn thành.

- Đẹp thật đấy! - Cả bốn ông cháu cùng thốt lên. Sau đó họ chào tạm biệt nhau vì trời đã tối.

Chiều hôm sau, khi cùng ra công viên chơi, ba cậu bé nghe thấy tiếng còi xe cấp cứu. Có nhiều người đang đứng trước cửa nhà ông Jeffries. Bọn trẻ chạy ào đến nhà "người bạn mới".

- Có chuyện gì vậy ạ? - Một cậu bé hỏi người lớn đứng cạnh.

- Ông Jeffries... ông ấy mệt nặng!

Các bác sĩ đưa ông Jeffries ra. ông nằm trên cáng, mỉm cười, thì thào khi nhìn thấy ba cậu bé:

- Người tuyết cũng có lúc phải tan mà!

- Liệu có cứu được ông ấy không? - Tiếng một người lớn hỏi.

- Chúng tôi không chắc... - Một bác sĩ lắc đầu

- Mọi người phải tin đã chứ! - Cậu bé nhỏ con nhất vừa khóc vừa nói to - Giống như ông Jeffries đã cứu người tuyết ấy!

Tối hôm đó, ba cậu bé nghe người lớn nói rằng ông Jeffries đã qua đời.
Đã 25 năm kể từ ngày đó và năm nay, công viên được đổi tên thành "Công viên Jeffries". Một cuộc thi làm người tuyết cũng được tổ chức cho tất cả trẻ em trong thành phố.
Đó là vì cậu bé nhỏ con nhất đã trở thành Thị trưởng. Nếu bạn hỏi ông thị trưởng đã làm cách nào để đạt được những thành công đó, ông ấy sẽ trả lời:

- Trước hết, bạn phải tin cái đã!

SƯU TẦM.
Pandora
Bộ tư lệnh
Bộ tư lệnh
Pandora

Bài gửiTiêu đề: Quà tặng trái tim   Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeThu 12 Jan - 8:02:32

Theo truyền thuyết, có một chàng trai trẻ đi thang lang trong sa mạc tình cờ đến chỗ một dòng suối nước trong vắt.

Thấy nước suối ngọt và mát chàng trai trẻ lấy đầy cả một túi đựng nước bằng da để mang về tặng cho già làng cũng là người dạy học cho chàng trai. Sau bốn ngày đi đường trở về, chàng trai mang nước đến tặng thày. Ông uống liền một hơi, mỉm cười nồng ấm và không tiếc lời cảm ơn cậu học trò của mình. Chàng trai trẻ ra về lòng ngập tràn niềm vui.

Sau đó, người thày để một cậu học trò khác uống thử nước. Cậu này phun ra ngay nói rằng thứ nước này thật kinh khủng. Nó rõ ràng đã bốc mùi vì để lâu trong túi da. Người học trò liền hỏi thày mình: “Thưa thày, nước đó thật kinh khủng. Tại sao thày lại giả vờ tỏ ra thích uống?”.

Ông đáp:
“Với con đó chỉ là nước. Còn với ta đó là một món quà. Dòng nước đó
chứa đựng tình yêu thương nên không gì có thể ngọt ngào hơn thế được”.

Chúng ta có thể hiểu được bài học này một cách sâu sắc hơn khi chúng ta nhận được món quà mang tình yêu của một đứa trẻ. Dù cho đó là một cái đĩa gốm hay một chiếc vòng tay làm từ mì ống thì phản ứng tự nhiên là chúng ta cảm kích về điều đó và cảm ơn chúng vì chúng ta hiểu được thông điệp yêu thương trong món quà.

Lòng biết ơn thường không đến một cách tự nhiên. Thật không may là hầu hết những đứa trẻ cũng như nhiều người đã trưởng thành chỉ xem trọng giá trị của mọi thứ được cho hơn là cảm nhận được những tình cảm được ẩn chứa bên trong những thứ đó.

Thế nên hãy luôn tự nhắc nhở bản thân mình cũng như dạy cho những đứa trẻ về cái đẹp, những suy nghĩ tốt đẹp cũng như cách bày tỏ lòng biết ơn đối với người khác. Hơn hết cả, những món quà được tặng từ trái tim mới thật sự là những món quà của trái tim.

(Theo Mực Tím)
Pandora
Bộ tư lệnh
Bộ tư lệnh
Pandora

Bài gửiTiêu đề: Re: Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống   Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeWed 7 Mar - 19:10:27

Ngày xưa, có đám mây nhỏ sống rất hạnh phúc trên một đất nước xinh đẹp. Một ngày, khi nhìn thấy đám mây lớn hơn mình nhiều, đám mây nhỏ cảm thấy rất ghen tị. Để có thể lớn thật nhanh, đám mây nhỏ quyết định từ nay sẽ không cho một giọt nước nào rời khỏi mình và thề sẽ không bao giờ làm mưa nữa.

Quả nhiên, đám mây lớn rất nhanh. Trong khi đó, đất nước của cô cứ dần khô cạn. Đầu tiên, các dòng sông trơ đáy, rồi con người, muông thú, cây cỏ và cuối cùng cả đất nước trở thành sa mạc.
Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 428223_362401347115128_256867447668519_1220383_1363741847_n
Đám mây chẳng bận tâm và cũng không nhận ra rằng vì sống trên một sa mạc mênh mông, đến lượt chính đám mây cũng chẳng có giọt nước nào để lớn. Thế là đám mây từ từ nhỏ lại, nhỏ lại. Lúc này, nó mới nhận ra rằng chính lòng tham và tính ích kỷ đã khiến mình mất tất cả. Đám mây buồn lắm.

Khi đám mây trở nên mỏng tang và nhỏ xíu, trông chỉ như một nhúm bông, thì vừa lúc một làn gió nhẹ thổi tới. Đám mây lúc này đã quá nhỏ nhẹ, liền được gió cuốn đi thật xa, thật xa, tới một đất nước xinh đẹp, nơi một lần nữa mây lại lớn dần lên.

Thấm thía bài học đã qua, đám mây của chúng ta giữ mình nhỏ bé và khiêm tốn nhưng lại vô cùng hào phóng khi làm mưa. Và thế là quê hương mới của đám mây trở nên xanh tươi chưa từng thấy. Đám mây bé nhỏ không quên tặng cho tất cả mọi người một chiếc cầu vồng đẹp nhất thế gian này.

Bác sĩ Thủy (Dịch từ tập truyện Giá trị giáo dục của Pedro Pablo Sacristan)
Pandora
Bộ tư lệnh
Bộ tư lệnh
Pandora

Bài gửiTiêu đề: Re: Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống   Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeFri 16 Mar - 7:37:21

Đôi Khi !!!

Có đôi khi thấy sốt ruột vì cứ phải đi trên một con đường dài tưởng chừng như vô tận với một tốc độ chậm rì…

Có đôi khi thấy lo lắng vì dường như mọi người vẫn đang tiến lên, còn mình thì đứng yên một chỗ…

Có đôi khi thấy chạnh lòng vô cùng chỉ vì một câu nói vô tình của ai đó…

Có đôi khi thấy trong lòng tràn đầy những xúc cảm, chỉ muốn hét ra cho nhẹ lòng…

Nhưng có đôi khi, thấy bản thân mình thật hèn nhát, không dám nói hết những gì mình đang nghĩ suy…

Có đôi khi thấy mình quá thẳng thắn và nóng tính…

Và đôi khi thấy ngạc nhiên khi nhìn lại những gì mình đã làm được…

Thấy lạ và cả hơi buồn nữa, vì có quá nhiều người hiểu sai về mình…

Đôi khi thấy vui, vui vì mình đã thay đổi khá nhiều…Thấy lo lắng cho bạn
bè, vì dường như sự quan tâm của mình giành cho họ vẫn chưa đủ…

Có đôi khi thấy nhớ đến nao lòng một nụ cười của ai đó…

Có đôi khi thấy lo lắng cho một người vô cùng mà chẳng thể hỏi han…

Cuộc sống luôn chứa đầy những gam màu khác nhau…
face_to_face
Thượng thư bộ Hình
Thượng thư bộ Hình
face_to_face

Bài gửiTiêu đề: Re: Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống   Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeFri 16 Mar - 22:41:36

Có đôi khi thấy sốt ruột vì cứ phải đi trên một con đường dài tưởng chừng như vô tận với một tốc độ chậm rì…
Có đôi khi thấy lo lắng vì dường như mọi người vẫn đang tiến lên, còn mình thì đứng yên một chỗ…
Có đôi khi thấy chạnh lòng vô cùng chỉ vì một câu nói vô tình của ai đó…
Có đôi khi thấy mình quá thẳng thắn và nóng tính…
Thấy lạ và cả hơi buồn nữa, vì có quá nhiều người hiểu sai về mình…

Đôi khi thấy vui, vui vì mình đã thay đổi khá nhiều…Thấy lo lắng cho bạn bè, vì dường như sự quan tâm của mình giành cho họ vẫn chưa đủ…
Cuộc sống luôn chứa đầy những gam màu khác nhau…

Đôi khi...
face_to_face
Thượng thư bộ Hình
Thượng thư bộ Hình
face_to_face

Bài gửiTiêu đề: Re: Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống   Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeFri 16 Mar - 22:56:21

"MỘT......
Một bài hát có thể thắp sáng một khoảnh khắc
Một nụ hoa có thể đánh thức ước mơ
Một cây non có thể bắt đầu một khu rừng
Một con chim có thể báo trước mùa xuân.....
Một nụ cười bắt đầu một tình bạn
Một cái nắm tay, an ủi một tâm hồn
Một ngôi sao có thể định hướng con tàu biển....
Một tia nắng làm bừng sáng căn phòng
Một ngọn nến xua tan đi bóng tối
Một bước chân khởi đầu cho chuyến hành trình
Một hi vọng sẽ vực dậy tinh thần"

Và một con người là một bản hùng ca...
mắt_biếc
Bộ tư lệnh
Bộ tư lệnh
mắt_biếc

Tiền vàng : 2330
Huy chương : Thành viên tiêu biểu

Bài gửiTiêu đề: Re: Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống   Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeMon 19 Mar - 22:08:12

face_to_face đã viết:
"MỘT......

Câu này quen quen
face_to_face
Thượng thư bộ Hình
Thượng thư bộ Hình
face_to_face

Bài gửiTiêu đề: Re: Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống   Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitimeTue 20 Mar - 19:18:39

mắt_biếc đã viết:
face_to_face đã viết:
"MỘT......

Câu này quen quen

đó là copy của Thái trên zing ak'
còn câu cuối là do s nghĩ ra, wen j
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống   Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống - Page 2 I_icon_minitime

Những câu chuyện nhỏ về cuộc sống

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» cuộc sống là những va đập
» Cuộc sống ơi
» những điều kì dịu trong cuộc sống
» Mùi vị cuộc sống...
» cuộc đời chỉ là một lần sống, nếu được sống lần thứ 2 thì........
Trang 2 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2